ทำบุญ ตักบาตรวันมาฆบูชา Post author:sittakarn Post published:25/02/2021 Post category:ประชาสัมพันธ์ทั่วไป สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์ ร่วมสืบสานประเพณีวันสำคัญทางพระพุทธศาสนาในโครงการ “ทำบุญ เวียนเทียน ฟังธรรม วันมาฆบูชา” เพื่อบูชารำลึกถึงพระรัตนตรัยและเหตุการณ์สำคัญที่ถือได้ว่า เป็นวันที่พระพุทธเจ้าประทานโอวาทปาฏิโมกข์ ซึ่งกล่าวถึงหลักคำสอนอันเป็นหัวใจของพระพุทธศาสนา ได้แก่ การไม่ทำความชั่วทั้งปวง การบำเพ็ญความดีให้ถึงพร้อม และการทำจิตของตนให้ผ่องใส เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2564 ณ ลานกิจกรรม อาคารตรีศร Post Views: 1,275 You Might Also Like ปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่ ปีการศึกษา 2563 23/08/2020 โครงการศึกษาดูงาน “การพัฒนาคุณภาพตามเกณฑ์คุณภาพการศึกษาเพื่อการดำเนินงานที่เป็นเลิศของสาขาวิชาพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช“ 23/07/2024 ขอแสดงความยินดีกับ รองศาสตราจารย์ ดร.สุทธีพร มูลศาสตร์ ผู้ได้รับทุนสนับสนุนงานวิจัยพื้นฐานตามพันธกิจของหน่วยงาน จากกองทุนส่งเสริมวิทยาศาสตร์ วิจัย และนวัตกรรม (กสว.)ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2565 04/02/2022
โครงการศึกษาดูงาน “การพัฒนาคุณภาพตามเกณฑ์คุณภาพการศึกษาเพื่อการดำเนินงานที่เป็นเลิศของสาขาวิชาพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช“ 23/07/2024
ขอแสดงความยินดีกับ รองศาสตราจารย์ ดร.สุทธีพร มูลศาสตร์ ผู้ได้รับทุนสนับสนุนงานวิจัยพื้นฐานตามพันธกิจของหน่วยงาน จากกองทุนส่งเสริมวิทยาศาสตร์ วิจัย และนวัตกรรม (กสว.)ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2565 04/02/2022