![](http://nurs.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/S__8642969-1024x768.jpg)
ในวันจันทร์ที่ 22 เมษายน 2567 ณ ห้องโถง อาคารนครินศรี ชั้น 4 สภาการพยาบาลจัดพิธีรดน้ำขอพร แสดงกตเวทิตาคุณต่อพยาบาลอาวุโส เนื่องในประเพณีสงกรานต์ ประจำปี 2567 โดยคณาจารย์สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์ ได้เข้าร่วมพิธีพิธีรดน้ำขอขอพร แสดงกตเวทิตาคุณต่อพยาบาลอาวุโสผู้ทำคุณประโยชน์ต่อวิชาชีพ ในประเพณีสงกรานต์ ประจำปี 2567 เพื่อเป็นการให้ความเคารพนับถือผู้มีอาวุโสมากกว่า และเชื่อความสัมพันธ์ช่วยกันพัฒนาวิชาชีพการพยาบาลให้มีความเจริญก้าวหน้า และรวมกันทำคุณประโยชน์แก่สังคมต่อไป
![](http://nurs.stou.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/S__8642968-1024x768.jpg)