สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์ มสธ. มีความยินดีต้อนรับนักศึกษาใหม่ หลักสูตรพยาบาลศาสตรมหาบัณฑิต ทั้งสาขาวิชาการบริหารทางการพยาบาล และสาขาวิชาการพยาบาลเวชปฏิบัติชุมชน ประจำปีการศึกษา 2563 ทุกท่าน ซึ่งเป็นครั้งแรกที่ทางมหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราชได้จัดกิจกรรมปฐมนิเทศแบบออนไลน์ ผ่านระบบโปรแกรม Microsoft Teams ในวันที่ 22-23 สิงหาคม 2563 โดยมีกิจกรรมพิธีไหว้ครู แนะนำมหาวิทยาลัยและสาขาวิชาพยาบาลศาสตร์ แนะนำการเรียนการสอนในระบบทางไกล พบปะอาจารย์ที่ปรึกษา เสวนาพาทีจากพี่สู่น้อง โดยบรรยากาศเต็มไปด้วยความประทับใจ อบอุ่น และความสนุกสนาน
ทั้งนี้ สาขาวิชาพยาบาลขอขอบคุณคณาจารย์ ศิษย์เก่า ศิษย์ปัจจุบัน และผู้ที่อยู่เบื้องหลังความสำเร็จในครั้งนี้ทุกท่านที่ได้ร่วมแรงร่วมใจกันจัดกิจกรรมปฐมนิเทศในวันนี้นะคะ ![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f970.png)
![❤️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6c/1/16/2764.png)
![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f970.png)
![❤️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6c/1/16/2764.png)
Post Views: 1,089